Sử dụng dây nhảy quang singlemode LC-LC cần lưu ý điều gì?

Sử dụng dây nhảy quang singlemode LC-LC cần lưu ý điều gì?

Việc kết nối module với các thiết bị chuyển mạch sẽ trở nên vô cùng khó khăn nếu như không có dây nhảy quang. Loại dây này được xem là cầu nối liên kết giữa các thiết bị quang để mang đến một hệ thống mạng hoàn hảo. Vậy không giống với các loại dây nhảy quang như multimode hay OM3… dây nhảy quang singlemode LC-LC khi sử dụng cần lưu ý điều gì? Hãy cùng sieuthimang.com.vn tìm hiểu bài viết sau đây nhé!.

Sử dụng dây nhảy quang singlemode LC-LC cần lưu ý điều gì?

Dây nhảy quang singlemode LC-LC là gì?

Dây nhảy quang singlemode LC-LC được sử dụng để kết nối hay truyền dẫn tín hiệu trong hệ thống mạng cáp quang. Dây có màu vàng tươi rất dễ nhận biết cùng đường kính chỉ 2.0mm, cho nên rất tiện lợi và nhanh chóng khi thi công, lắp đặt.

Dây nhảy quang singlemode LC-LC không giới hạn về chiều dài. Cho nên tùy nhu cầu và mục đích sử dụng mà bạn có thể lựa chọn dây nhảy quang singlemode LC-LC 3m, dây nhảy quang singlemode LC-LC 5m, dây nhảy quang singlemode LC-LC 10m hay dây nhảy quang singlemode LC-LC 20m…để tránh lãng phí hay thiếu hụt trong quá trình thi công.

Ngoài ra, dây nhảy quang singlemode LC-LC hoạt động trên các bước sóng 1310nm-1550nm và khả năng truyền tín hiệu đi được khoảng cách rất xa.

Cần lưu ý điều gì khi sử dụng dây nhảy quang singlemode LC-LC

Để yên tâm hệ thống mạng không bị ngắt quãng trong quá trình truyền dẫn tín hiệu thì việc mua đúng và sử dụng dây nhảy quang đúng cách rất quan trọng. Do đó khi dùng dây nhảy quang singlemode LC-LC, bạn cần lưu ý những điều sau đây.

  • Trong quá trình dùng dây nhảy quang singlemode LC-LC, cần hạn chế cắm/rút dây nhiều lần. Bởi hành động này nếu tiếp diễn thường xuyên sẽ ảnh hưởng rất lớn đến điểm tiếp xúc quang cũng như tác động đến tốc độ đường truyền.
  • Ngoài ra khi dùng dây nhảy quang singlemode LC-LC, bạn cần chú ý đến thiết bị kết nối. Hãy đảm bảo rằng các thiết bị đầu cuối cũng có chuẩn cáp quang để giúp hệ thống hoạt động ổn định.

Vì sao nên mua dây nhảy quang singlemode LC-LC tại sieuthimang.com.vn?

Nên mua dây nhảy quang singlemode LC-LC ở đâu để yên tâm đúng hàng chính hãng? Đây chắc chắn là điều mà bất kỳ người dùng nào cũng rất quan tâm. Do đó đứng trước vô số các đơn vị cung cấp thiết bị mạng như hiện nay, bạn hãy đến ngay với sieuthimang.com.vn.

  • Với nhiều năm kinh nghiệm sieuthimang.com.vn tự hào luôn mang đến cho bạn những sản phẩm có chất lượng tốt nhất từ dây nhảy quang singlemode LC-LC hay dây nhảy quang duplex, converter quang, odf quang…Vì vậy bạn không mất quá nhiều thời gian để tìm đúng đơn vị bán hàng uy tín.
  • Nhằm giúp khách hàng yên tâm về chất lượng sau khi mua thiết bị mạng tại sieuthimang.com.vn, đơn vị chúng tôi mang đến chính sách bảo hành và hậu mãi vô cùng uy tín và hấp dẫn. Ngoài ra, nhân viên của chúng tôi luôn sẵn sàng tư vấn và hỗ trợ để giúp bạn chọn ra sản phẩm phù hợp nhất với hệ thống mạng nhà mình.
  • Lựa chọn mua dây nhảy quang singlemode LC-LC tại sieuthimang.com.vn còn giúp bạn tiết kiệm tối đa chi phí đầu tư và triển khai hệ thống mạng nhờ giá thành rẻ. Đó chính là lý do đứng trước rất nhiều đối thủ cạnh tranh nhưng seuthimang.com.vn luôn là địa chỉ bán hàng số 1 được khách hàng lựa chọn.
Sử dụng dây nhảy quang singlemode LC-LC cần lưu ý điều gì?

Tạm kết

Hy vọng với những thông tin mà chúng tôi chia sẻ ở trên đã giúp bạn hiểu hơn về dây nhảy quang singlemode LC-LC. Ngoài ra để yên tâm mua đúng dây nhảy quang singlemode LC-LC, converter quang 2 sợi, cáp quang 4 core, chính hãng, giá thành rẻ, bạn hãy đừng chần chừ liên hệ ngay với sieuthimang.com.vn hoặc truy cập https://sieuthimang.com.vn/ xem các thông tin chi tiết về sản phẩm nữa nhé!.

Leave Comment

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *